ลดน้ำหนัก จาก 65 - 48 กิโล จ้าาาา หุ่นสวยด้วยปากเรา

ลดน้ำหนัก จาก 65 - 48 กิโล จ้าาาา หุ่นสวยด้วยปากเรา

ตุลาคม 04, 2015, 08:17:50 am โดย Administrator
0
1207
แจมเริ่มลดความอ้วนตั้งแต่ช่วงอายุ 20 ค่ะ ลดมาเรื่อยๆๆ แต่ก็มีนอกกรอบบ้าง เลยทำให้ลดช้า
ช้าอยู่ไย ไปดูรูป Before ของแจมดีกว่า
นี่ไง!!  อย่าพึ่งตกใจนะคะ  มีคนบอก นี่คนหรือช้าง เห็นเพื่อนเรียกแจมช้างตกมันประจำ ฮ่าๆๆ

ตามนี้นะคะ จะเห็นว่า สภาพคือไม่ไหวแล้ว  แจม คือควรลดความอ้วนได้แล้ว

ช่วงนั้น แจมเริ่มดัดฟันแล้วค่ะ ช่วงนั้นแจมอยากสวยขึ้นจึงเริ่มเปลี่ยนตัวเอง

ก็มีถอยๆไปบ้างเหมือนกัน แต่ พอโดนแรงกดดันจากคนรอบข้าง ชอบล้อ อะไรงี้

ก็เลยเริ่มฮึดสู้ เพราะช่วงนั้น อกหักด้วย เพื่อนล้อ ทำอะไรก็ไม่ดี ใส่เสื้อผ้าก็ไม่สวย
นานๆ ไป สิ่งที่ส่งผลเสียที่สุด ก็คือ …  สุขภาพเรานี่แหละค่ะ เพราะแจมปวดท้องบ่อยมาก
เพราะท้องอืด กินแต่ของอะไรไม่รู้ แล้วก็ เงินหมดไปเยอะมาก เพราะซื้อขนม สิวขึ้น บลาๆๆๆ
เอาเป็นว่าแจมจะบอกว่า ข้อเสียของความอ้วนมันมีหลายแบบมากนะคะ
พอแจมลดๆๆ มาเรื่อยๆ นะคะ  หุ่นรูปปัจจุบันก็เป็นดังนี้จ้า

อันนี้ น้ำหนักอยู่ที่  53 -54  ประมาณนี้ค่ะ  เริ่มกล้าใส่เสื้อผ้ามากขึ้น
เริ่มหันมาแต่งตัวแต่งหน้ามากขึ้น ค่า

รูปนี้อยู่ที่  51  ได้นะคะ   ก็ จะเห็นว่า มาถ่ายรูปร้านของกินเป็นการฉลอง
55555555555   น้ำหนักอาจจะขึ้นได้อีก สาวๆ ไม่ควรทำตามนะคะ

หลังจากนั้นแจมก็ฮึดลดต่อค่ะ ออกกำลังกายไปเรื่อยๆๆ จนมาถึง ตอนปัจจุบันนะคะ

ณ จุดนี้ ขอปิดขานะคะ คือ - -   ใหญ่มาก  ถึงจะเล็กกว่าเดิมเยอะ 55555

แต่แจมก็ยังไม่หยุดลดนะ คือยังพยายามลดต้นขา ต้นแขนอยู่บ้างนะคะ
เอาล่ะ  พอเห็นภาพหลังจากการลความอ้วนแจมไปแล้วเนอะ งั้นมาดูวิธีลดความอ้วนของแจมไปดีกว่า
ขอเน้นนะคะ ว่าแจมไม่เคย “กินยาลดความอ้วน หรือ กินอาหารเสริม” ทุกชนิด เนอะ

วิธีการลดความอ้วนของแจมได้แก่
1.การล้างพิษ  (ขับนิ่วในตับออก) เป็นวิธีแรกที่แจมสามารถลดจาก 65 – 56
2. การกินมังสวิรัติ (ประมาณ 2 เดือน เพราะช่วงนั้นกลับบ้านแม่เลยทำให้กินค่ะ) สามารถลดจาก 56 – 53
3. การควบคุมอาหาร และ เต้นออกกำลังกาย ค่ะ  ณ จุดนี้สามารถลดไปได้ 53 – 48  คือน้ำหนักปัจจุบันค่ะ

ที่มา jeban.com

TAG:

ศัลยกรรม

รีวิวศัลยกรรม

ศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิต

ลงประกาศฟรี

...

ความคิดเห็น