ดูดไขมันด้วย Laser Liposuction

ดูดไขมันด้วย Laser Liposuction

ตุลาคม 04, 2015, 08:09:01 am โดย Administrator
0
1310

ตัดสินใจได้ดังนั้น หาราคาที่เหมาะสม(จิงๆคือถามที่ไหนแสนอัพตล๊อดด ซึ่งคนอย่างชั้นเสียดายตังย่ะ) ไปเจอโปรโมชั่นของ SK Clinic สีลมค่ะ 1จุด 8,999บาท 2จุด 15,999บาท ราคานี้เดี๊ยนรับได้คร๊าาา ว่าแล้วก็แบกขาฮิปโปไปหาคุณหมอในบัดดล

วิธีดูแลหลังทำนะคะ (อันนี้คลินิกให้มาค่ะ)
1. ระวังไม่ให้แผลโดนน้ำหลังทำ 3 วัน หรือจนกว่าแผลจะปิดสนิท (อันนี้ส้มไม่อาบน้ำเลย 3 วัน 55+ เน่าาา..)
2. เช็ดแผลด้วยเบตาดีนทุกวัน (อันนี้ส้มเช็ดมันเช้าเย็นเลย)
3. อาจมีเลือดใสๆ หรือน้ำเหลือง ไหลออกจากแผล หลังจากทำ Vaser เสร็จ ต่ออีก 3-5 วันซึ่งเป็นเรื่องปกติ (แต่ของส้มไหลออกหมดตั้งแต่คืนแรกแระ^^)
4. ทานยาที่หมอให้มาจนหมด(เป็นยาแก้อักเสบค่ะ ทานหลังอาหารเช้า-เย็น ครั้งละ 1 เม็ด ติดต่อกัน 5 วัน)
5. รัดผ้ายืด หรือใส่ stay บริเวณที่ทำ Vaser หลังจากทำประมาณ 1-2เดือน เพื่อควมกระชับ
6. งดออกกำลังกายประมาณ 1 อาทิตย์
7. หากมีอาการผิดปกติ เช่น ปวด บวม แดง บริเวณที่ทำ Vaser รีบปรึกษาแพทย์ทันที หรือมีข้อสอบถามใดๆควรควรสอบถาม
8. ในบางรายอาจมีรอยช้ำได้บริเวณทีสลายไขมัน ซึ่งจะหายไปเองในเวลา 2-4สัปดาห์

แอบมีคำแนะนำส่วนตัว 55+ ถ้าใครคิดจะไปทำควรมีวันหยุดงานอย่างน้อยซัก 1 Week น่าจะดีนะคะ เพราะหากต้องเดินทางไปทำงาน ไม่ให้มันพักผ่อน แผลอาจจะหายช้าและเจ็บตัวนานค่ะ อีกอย่างควรซื้อสิ่งของต่อไปนี้เอาไว้ล่วงหน้าค่ะ
1. Stay ไม่ก็ผ้ายืดค่ะ ที่คลินิกให้มาแค่ 1 ชุด ซึ่งแค่วันแรกมันก็เปรอะเปื้อนเลือด น้ำเกลือ และอะไรต่อมิอะไรหมดแล้วค่ะ ควรซื้อมาเผื่ออีกซัก 2 ชุด สลับใส่สลับซักอ่ะนะคะ
2. ซื้อ Hiruscar มาไว้เผื่อเลยค่ะ เพราะของส้มแค่วันที่ 3 แผลก็เริ่มจะปิดสนิทแล้วและเริ่มมีสะเก็ด ต้องเริ่มทา Hiruscar เลยค่ะ เพื่อป้องกันแผลเป็นนะคะ
3. พลาสเตอร์กันน้ำค่ะ ส้มใช้ของ Nexcare 3M ค่ะ กล่องละ 35บาท 1 กล่องมี 10 ชิ้น ซื้อมันมาซัก 3-4 กล่องเลย เพราะพอผ่านไป 3 วันเราต้องอาบน้ำแล้วล่ะ คันมว๊ากกกกก
4. ลืมบอกว่าตอนไปทำเอาผ้าอนามัยแบบไม่มีปีกไปด้วย 1 ห่อค่ะ เพราะว่าลำพังผ้าก๊อตที่เอามาปิดรูไว้ มันไม่พอค่ะ น้ำมันไหลเจิ่งนองมากๆ ที่แผลส้มหายเร็วเพราะตอนทำเสร็จ ไม่ได้เย็บปิดปากแผลค่ะ ปล่อยให้น้ำมันไหลออกมา แผลจะได้หายเร็วๆ
5. อาหารค่ะอาหาร เพราะในวันแรกๆมันปวดจิงๆเลยอ่ะ แบบจะเดินลงไปซื้ออะไรกินเองยังน้ำตาจะไหล ต่อให้เดินได้ก็ช๊าาา ช้าา ซื้อมาเก็บไว้เลยค่ะในตู้เย็น

หลังทำรูปปัจจุบัน ณ วันที่ 25/5/2013

ที่มา littleprogrammerlife.blogspot.com

TAG:

ศัลยกรรม

รีวิวศัลยกรรม

ศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิต

ลงประกาศฟรี

...

ความคิดเห็น