วิธีลดน้ำหนักสุดเจ๋ง 17 กิโลกรัม ภายใน 3 เดือน ...หุ่นสวย สัดส่วนเริ่ด !!

วิธีลดน้ำหนักสุดเจ๋ง 17 กิโลกรัม ภายใน 3 เดือน ...หุ่นสวย สัดส่วนเริ่ด !!

ตุลาคม 04, 2015, 06:55:02 am โดย Administrator
0
784

ปัญหาเรื่องไขมันสะสมในส่วนต่าง ๆ ของร่างกาย หรือ "ความอ้วน" นี่เรียกได้ว่า เป็นศัตรูที่ทำเอาผู้หญิงอย่างเราเสียเซลฟ์อยู่ไม่น้อย จึงไม่แปลกใจเลยว่าทำไมสาว ๆ หลายคนถึงได้ขวนขวายหาวิธีที่ช่วยจัดการและควบคุมไขมันขั้นเด็ดขาด เพื่อหวังเปลี่ยนหุ่นสวยให้สมดังใจฝันดูสักครั้ง (แม้ว่าจะได้ผลบ้าง ไม่ได้ผลก็ตามที) และสำหรับสาว ๆ คนไหนที่เคยลองลดน้ำหนักมาแล้วหลายต่อหลายครั้ง แต่ก็ยังไม่เห็นผลสักที กระปุกดอทคอมขอนำเสนอวิธีลดน้ำหนักเปลี่ยนหุ่นเป๊ะภายใน 3 เดือน จาก คุณ pronsiri7 สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม  มาฝากกัน ซึ่งวิธีนี้จะเน้นการควบคุมอาหาร ควบคู่ไปกับการดูแลสุขภาพ บอกเลยว่างานนี้ใครอยากเป็นสาวเฮลท์ตี้สุขภาพดีแบบไร้ไขมัน ห้ามพลาดนะจ๊ะ 

ช่วงแรกที่คิดลดนะคะ อาหารเสริมลดความอ้วน แพงไม่ว่า ขอแค่ฉันผอมนะ

แต่ก็ร้องเฮ้อ ...หมดเป็นพันลดไม่ถึง 2 กิโล เวรกรรม เลิกกินเหอะ !!! เอางี้ ออกกำลังกายช่วยดูสิ ...ได้ผลนะแต่วิ่งขาแทบหลุดเป็นสัปดาห์ วิ่ง 15 รอบสนามบอลทุกวัน ซิทอัพ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยทุกอย่างเท่าเดิม แค่ดูแข็งแรงขึ้น แต่ฉันจะลดสัดส่วนด้วยนะไม่ได้อยากแข็งแรงอย่างเดียว....

งั้นเริ่มใหม่ สำรวจตัวเองสิทำไมถึงอ้วน ?

ที่บอกตัวเองว่ากินน้อยมันน้อยจริง ๆ เหรอ

ที่บอกตัวเองว่าเบิร์นพอแล้ว มันพอสำหรับเผาผลาญที่กินเข้าไปเหรอ

กินแป้งเยอะไปหรือเปล่า

หรือฉันมีโรคประจำตัวที่ทำให้อ้วน

สำรวจตัวเองเสร็จ พบปัญหาว่า ฉันก็คนปกตินี่แหละ กินไม่เยอะแต่ก็ไม่น้อย และใช้พลังงานไม่หมด !!!

ตุ๊กทำวิธีนี้โดยชั่งน้ำหนักทุกวัน ทุกขีดที่หายไปมีค่ามาก จาก 71.5 kg. ใช้เวลาราว ๆ 2 เดือน ตุ๊กเหลือ 60 kg. เสื้อผ้าหลวมมาก รูปร่างเปลี่ยนแต่ไม่กระชับ ไม่เป็นไรกระชับเอาไว้ทีหลังเอา สัดส่วนและน้ำหนักลงก่อน 555 เดี๋ยวหมดไฟ อิอิ

ช่วงเดือนที่ 3 จะลงช้ามากค่ะ ทานเท่าเดิมทำตัวแบบเดิมแต่ลงช้า ไม่เหมือน 2 เดือนแรก ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมอีก นอนไวขึ้น พักผ่อนให้เพียงพอ เพิ่มการบริหารร่างกายบริเวณสัดส่วนต่าง ๆ เริ่มใช้ชีวิตปกติแล้วค่ะ กินข้าวผัดกระเพราบ้างแต่เบื่อไปเองเลย กลายเป็นคนกินชีวจิต ไม่ปลื้มของทอดของมัน เน้นผักเน้นปลา ขับถ่ายดีมากค่ะ น้ำหนักก็ลงมาเรื่อย ๆ มีขึ้นบ้างลงบ้าง ปัจจุบันตอนนี้ 54 kg. แล้วค่ะ พอใจนะคะ แต่ก็พยายามกระชับส่วนที่ไม่กระชับให้ตึงสวยงาม มั่นใจในตัวเองมากขึ้น มองไม่เห็นเซลลูไลท์แล้ว จากนี้ก็ยังลดสัดส่วนต่อไปจนกว่ารู้สึกว่า โอเคฉันสวย (ในโลกของฉัน) แล้วนะ 555

ฝากถึงเพื่อน ๆ ที่จะพึ่งยาลดความอ้วนนะคะ อยากบอกว่ามันได้ผลแค่ช่วงหนึ่งเท่านั้น ทุกอย่างมันอยู่ที่พฤติกรรมการกิน การใช้ชีวิตของเรา พอหยุดกินมันก็กลับมาอ้วน แถมมากกว่าเดิม เสียเงินเสียทองและอันตรายด้วย

ขอให้ทุกท่านโชคดีกับการลดความอ้วนนะคะ สู้ ๆ ค่ะ ทุกอย่างอยู่ที่เราชนะใจตัวเอง .. ตามใจปาก ลำบากพุง ฮ่า ๆๆ

ลาไปด้วยภาพจัดฟัน (อยากสวยให้สุด) ล่าสุด เกิดมาเพิ่งเคยจัด ใส่ได้ 10 วัน แล้วค่ะ (นี่ก็เป็นอีกวิธีที่กินอะไรลำบาก 5555) พร้อมคำพูดที่ประทับใจ จากครีมยี่ห้อหนึ่งนะ ขอยืม ๆ "ไม่มีคำว่าสวยเกินไป ถ้าจะสวยต้องสวยให้สุด"

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามค่ะ บ๊าย บาย ^_______^

TAG:

ศัลยกรรม

รีวิวศัลยกรรม

ศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิต

ลงประกาศฟรี

...

ความคิดเห็น