รีวิว ลดความอ้วนแบบฉบับสาวร่างใหญ่ ผอมเพรียวได้สมใจจริง ๆ

รีวิว ลดความอ้วนแบบฉบับสาวร่างใหญ่ ผอมเพรียวได้สมใจจริง ๆ

ตุลาคม 04, 2015, 06:48:02 am โดย Administrator
0
993

สาว ๆ ร่างอวบที่ทดลองลดน้ำหนักสารพัดสูตรแล้วสูตรเล่าก็ยังไม่ได้ผลจนท้อไปแล้ว อย่าเพิ่งหมดกำลังใจไปเลยค่ะ เพราะคุณยังสามารถมีหุ่นสวยสมใจได้จริง ๆ นะ ขอแค่ตั้งใจและอดทน

อย่างเช่นเรื่องราวดี ๆ ของ คุณพังพอน on the BeacH สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม สมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม ที่ได้ตั้งกระทู้แชร์ประสบการณ์การลดน้ำหนักของสาวร่างอ้วนให้ได้ฟังกัน เชื่อไหมว่า ความพยายามในการออกกำลังกายและการควบคุมอาหารอย่างต่อเนื่อง ทำให้ คุณพังพอน on the BeacH มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง และมีหุ่นเพรียวจนคนอื่นต้องแอบอิจฉาเลยล่ะ ถ้าอยากรู้ว่าทำได้อย่างไร มาติดตามกันได้เลยค่ะ

เมื่อก่อนเป็นคนตัวใหญ่มาก เรียกว่าใหญ่มาตั้งแต่เด็ก ๆ เลย ด้วยเพราะที่บ้านโครงใหญ่กันทั้งบ้านเลยค่ะ ทั้งฝั่งพ่อฝั่งแม่ ตัวเลยใหญ่กว่าเพื่อนรุ่นเดียวกัน (ตอนนั้นไม่ได้เรียกตัวเองว่าอ้วน ยังหลอกตัวเองอยู่ว่าเป็นคนโครงใหญ่ 555)

ช่วงเรียนตั้งแต่ประถม มัธยม ยันมหาวิทยาลัยนี่เรียกได้ว่าไม่ค่อยดูแลตัวเองเลย ตากแดด ตากลม กินทุกอย่างที่กินได้ กินข้าวแต่ละมื้อไม่เคยต่ำกว่า 1  สะสมความอ้วนมาเรื่อย ๆ จนกระทั่งเรียนจบ อ้วนเผละ (ขาและตรูดใหญ่มากกกกกกก) อ้วนดำ สิวเยอะมาก ทั้ง ๆ ที่ตอนเรียนมัธยมสิวไม่เยอะและอักเสบมากขนาดนี้  เรียกได้ว่าแย่ทั้งตัว น้ำหนักสูงสุดเท่าไหร่ไม่รู้ ไม่กล้ามองตาชั่งเลย แต่พูดได้เลยว่าน่าจะถึง 90 กิโล

ภาพช่วงที่อ้วนสุดนี่แทบไม่ได้ถ่ายไว้เลย น่ากลัวมาก 555

จนเริ่มคิดได้แล้วค่ะ เพราะร่างกายแย่มาก ๆ ป่วยบ่อยมาก เป็นหวัดแบบอาทิตย์เว้นอาทิตย์ ทำอะไรก็ชักช้า เลยเริ่มหันมาออกกำลังกาย แรก ๆ ไม่หวังผลเรื่องลดความอ้วนนะคะ อยากให้สุขภาพดีขึ้น ไม่ป่วยบ่อย ๆ อยากเคลื่อนไหวคล่องแคล่วขึ้น เลยเริ่มว่ายน้ำ (เพราะไม่ร้อน เหงื่อไม่ออก 555) แต่พอ ว่ายน้ำเสร็จมันจะหิวมาก กิน ๆๆๆ กินเยอะมาก

อันนี้คือรูปที่ถ่ายล่าสุด มีช่วงอาทิตย์ที่แล้วกะเดือนที่แล้วค่ะ

แขม่วพุงสุด 55555555555

เอวกางเกงลดลงไปหลายไซส์เหมือนกันค่ะ

นี่คือผลที่ได้จากการที่เราออกกำลังกายมาตลอด 1 ปีนิด ๆ กับการเลือกทานอาหารให้เหมาะสมกับร่างกายค่ะ

ที่มา health.kapook.com

TAG:

ศัลยกรรม

รีวิวศัลยกรรม

ศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิต

ลงประกาศฟรี

...

ความคิดเห็น